Mô tả
Mô tả sản phẩm
Apap for Children Forte 40 mg/ml là hỗn dịch uống hương vị quả mâm xôi . Thành phần hoạt chất của thuốc là paracetamol, có đặc tính giảm đau và hạ sốt. Thuốc được sử dụng để điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình.
Khi nào nên sử dụng Apap Forte?
Apap dành cho trẻ em Forte được dùng để điều trị triệu chứng ngắn hạn các cơn đau từ nhẹ đến trung bình, ví dụ:
- đau đầu và đau họng,
- đau và/hoặc sốt liên quan đến cúm hoặc cảm lạnh ,
- đau liên quan đến viêm tai giữa,
- đau răng, đau khi mọc răng,
- đau bụng kinh,
- đau cơ và xương ,
- đau và/hoặc sốt liên quan đến phản ứng sau tiêm chủng,
- sốt do thủy đậu hoặc tiêu chảy do virus,
- đau sau khi cắt amidan.
Apap dành cho trẻ em có thể sử dụng cho trẻ sơ sinh, trẻ em có cân nặng lên đến 40 kg, trẻ em trên 12 tuổi, thanh thiếu niên và người lớn.
Chỉ định
Apap Forte – chỉ định
- Apap Forte được sử dụng để điều trị triệu chứng ngắn hạn các cơn đau từ nhẹ đến trung bình và/hoặc sốt.
- Thích hợp cho trẻ sơ sinh từ khi mới sinh. Đối với trẻ em dưới 3 tháng tuổi, thuốc này chỉ được sử dụng theo chỉ định của bác sĩ.
Thành phần
Apap Forte chứa những gì?
1 ml chứa:
- hoạt chất: paracetamol 40 mg,
- tá dược: axit citric monohydrat, natri citrat, sucrose, methyl parahydroxybenzoat (E 218), propyl parahydroxybenzoat (E 216), kẹo cao su xanthan, nước tinh khiết, hương cam [hương tự nhiên, hương nhân tạo, etanol, butylhydroxyanisole (E 320)].
Hoạt động
Thuốc giảm đau, hạ sốt.
Liều dùng
Cách sử dụng Apap Forte như thế nào?
Luôn dùng thuốc này chính xác theo hướng dẫn trong tờ hướng dẫn sử dụng này hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Nếu không chắc chắn, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.
- Đối với trẻ em dưới 3 tháng tuổi, chỉ nên sử dụng thuốc theo chỉ định của bác sĩ. Liều dùng nên được xác định chủ yếu dựa trên cân nặng của bệnh nhân.
- Liều dùng paracetamol khuyến cáo hàng ngày là khoảng 60 mg/kg trọng lượng cơ thể/ngày, chia thành 4 đến 6 liều trong ngày, tức là 15 mg/kg trọng lượng cơ thể cứ sau 6 giờ hoặc 10 mg/kg trọng lượng cơ thể cứ sau 4 giờ.
- Trẻ sơ sinh và trẻ em cân nặng trên 3 kg: 15 mg/kg trọng lượng cơ thể cứ sau 6 giờ hoặc 10 mg/kg trọng lượng cơ thể cứ sau 4 giờ.
- 6 ml (ống tiêm đầy) hỗn dịch uống chứa 240 mg paracetamol.
- Lượng thuốc chính xác phải được tiêm bằng ống tiêm uống 6 ml (chia vạch theo từng bước 0,25 ml) có trong gói.
- Sau khi sử dụng, nên rửa sạch ống tiêm nhiều lần cho đến tận đầu ra (bằng cách đổ đầy nước vào).
Nếu sau 2 ngày sử dụng thuốc mà tình trạng không cải thiện hoặc bệnh nhân cảm thấy tệ hơn, hãy liên hệ với bác sĩ.
Chống chỉ định
Nếu bạn bị dị ứng (quá mẫn) với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào khác của thuốc này.

Be the first to review “Apap hạ sốt cho trẻ em 40 mg/ml, 85 ml”